HL

Một con lắc đơn gồm quả cầu kim loại nhỏ có khối lượng m = 1 g mang điện tích q   =   – 5 , 66 . 10 - 7   C được treo bằng sợi dây mảnh dài l = 1,40 m trong chân không và trong điện trường đều có phương nằm ngang, có cường độ 100 V/m. Lấy g = 9 , 79 m / s 2 . Ở vị trí cân bằng dây treo tạo với phương thẳng đứng một góc α. Góc α và chu kì dao động của con lắc đơn là

A. α = 0 , 33 0 , T = 2 , 37 s

B.  α = 30 0 , T = 2 , 21 s  

C.  α = 20 0 , T = 2 , 21 s

D.  α = 30 0 , T = 2 , 37 s

VN
31 tháng 5 2018 lúc 17:55

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết