HL

Một con lắc đơn có khối lượng quả cầu bằng 200 g, dao động điều hòa với biên độ nhỏ có chu kì T 0 , tại một nơi có gia tốc g = 10 m / s 2 , tích điện cho quả cầu q   =   – 4 . 10 – 4   C rồi cho nó dao động điều hòa trong một điện trường đều theo phương thẳng đứng thì thấy chu kì của con lắc tăng lên gấp 2 lần. Vecto cường độ điện trường có

A. chiều hướng xuống và  E = 7 , 5 . 10 3 V / m .

B. chiều hướng lên và  E = 7 , 5 . 10 3 V / m .

C. chiều hướng xuống và  E = 3 , 75 . 10 3 V / m .

D. chiều hướng lên và E = 3 , 75 . 10 3 V / m .

VN
12 tháng 6 2018 lúc 8:44

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết