Bài 3. Chuyển động thẳng biến đổi đều

TN

Một chiếc xe đề máy với gia tốc = 3 m/s2. Tính vận tốc và quãng đường của xe sau 28s

PH
8 tháng 10 2020 lúc 8:39

vận tốc của xe sau 28s:\(v=gt=3.28=84\)m/s^2

quãng đường của xe sau 28s: \(s=\frac{1}{2}gt^2=1176m\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
JO
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BS
Xem chi tiết