PB

Một chiếc máy bay đang bay lên với vận tốc 480km/h. Đường bay lên tạo với phương ngang một góc 25 0 . Hỏi sau 1,5 phút kể từ lúc cất cánh, máy bay đạt được độ cao là bao nhiêu? (làm tròn đến chữ số thập phân thứ nhất)

A. 7,1km

B. 5km

C. 5,1km

D. 6km

CT
12 tháng 3 2018 lúc 11:16

Đổi 1,5’ = 1 40 h

Sau 1,5 phút máy bay ở C

Quãng đường bay được là BC = 480. = 12km và B ^ = 25 0

Nên AC = BC. sin   25 0 = 5,1km

Vậy máy bay đạt được độ cao là 5,1km sau 1,5 phút

Đáp án cần chọn là: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
CQ
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết