HL

Một chất điểm dao động điều hòa dọc trục Ox với phương trình x = 10 cos 2 πt  (cm). Quãng đường đi được của chất điểm từ thời điểm t = 0 đến thời điểm t = 1,25 s là

A. 10 cm.

B. 50 cm.

C. 40 cm.

D. 20 cm.

VN
30 tháng 6 2019 lúc 17:31

Chọn B.

Vì vật xuất phát từ vị trí biên và t = 1,25 s = 5.T/4 nên S = 5A = 50 cm.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết