Bài 15. Công suất

H24

Một cần trục nâng vật nặng lên độ cao 5m trong thời gian 10 giây thì công thực hiện của cần trục là 500J . Tính công suất của cần trục đã thực hiện và khối lượng của vật nặng

NG
8 tháng 3 2022 lúc 22:58

Công suất cần cẩu:

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{500}{10}=50W\)

Khối lượng vật nặng:

\(P=\dfrac{A}{h}=\dfrac{500}{5}=100N\)

\(\Rightarrow m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{100}{10}=10kg\)

Bình luận (3)

Các câu hỏi tương tự
38
Xem chi tiết
T7
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
MB
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
C1
Xem chi tiết