Bài 15. Công suất

TH

Một cần cẩu nâmg một vật có khối lượng 1000kg lên độ cao 5m trong thời gian 10s.tính công suất của cầu trục

DQ
31 tháng 3 2021 lúc 10:21

Trọng lượng của vật là:

\(P=10m=10000\) (N)

Công của cần cẩu thực hiện để nâng vật lên là:

\(A=Ph=10000.5=50000\) (J)

Công suất của cần cẩu là:

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{50000}{10}=5000\) (W)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
C1
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
KS
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết