LC

Một ca nô đi với vận tốc 36 km/giờ trên quãng đường sông dài 42km. Tính thời gian đi của ca nô trên quãng đường đó.

GC
27 tháng 5 2015 lúc 19:57

Thời gian ca nô đi trên quãng đường đó là:

      42 : 36 = 7/6 giờ = 70 phút = 1 giờ 10 phút

         Đáp số :   1 giờ 10 phút

Bình luận (0)
LH
27 tháng 5 2015 lúc 20:00

Ta có công thức tính thời gian ( Quãng đường chia cho vận tốc ) ( t = s : v )

Thời gian ca nô đi trên quãng sông đó là :

42 : 36 = 7/6 ( giờ )

Đồi : 7/6 giờ = 70 phút = 1 giờ 10 phút

ĐS: 1 giờ 10 phút

Bình luận (0)
NL
27 tháng 5 2015 lúc 21:10

Thời gian ca nô đi trên quãng đường đó là

42 : 36 = 7/6 = 1 giờ 10 phút

D/s : 1 giờ 10 phút

Bình luận (0)
ND
15 tháng 3 2018 lúc 18:01

44ttr

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DN
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết