HL

Một bóng đèn sợi đốt 1 có ghi 220V-110W và bóng đèn sợi đốt 2 có ghi 220V-22W Điện trở các bóng đèn đến lần lượt là R 1  và R 2 . Mắc song song hai bóng đèn này vào hiệu điện thế 220V thì cường độ dòng điện qua các đèn lần lượt là I 1  và I 2 . Chọn phương án đúng

A.  R 2 - R 1 = 1860 Ω

B.  R 1 + R 2 = 2640 Ω

C. I 1 + I 2 = 0 , 8 A

D.  I 1 - I 2 = 0 , 3 A

VN
19 tháng 12 2019 lúc 9:24

Chọn đáp án B.

P = U I ⇒ I = P U I 1 = 110 220 = 0 , 5 A I 2 = 22 220 = 0 , 1 A ⇒ I 1 + I 2 = 0 , 6 A I 1 - I 2 = 0 , 4 A

P = U I = U 2 R ⇒ R = U 2 P R 1 = 220 2 110 = 440 Ω R 2 = 220 2 22 = 2200 Ω ⇒ R 1 + R 2 = 2640 Ω R 2 - R 1 = 17600 Ω

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết