XC

Một bóng đèn có ghi (220V-80W) hoạt động bình thường trong thời gian 4 giờ. Điện năng tiêu thụ của đèn là:

H24
26 tháng 11 2021 lúc 11:59

\(A=UIt=220\cdot\dfrac{80}{220}\cdot4=320\) = 0,32kWh

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
IT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết