XH

Một bể nước dạng hình hộp chữ nhật có kích thước đo trong lòng bể là: chiều dài 3m, chiều rộng 2m, chiều cao 1,5m. Người ta mở các vòi cho nước chảy vào bể(không có nước). Biết rằng cứ trong 2/3 giờ thì chảy vào bể 3000 lít nước. Hỏi với sức chảy như vậy thì trong bao lâu sẽ đầy bể nước?

MH
18 tháng 4 2022 lúc 11:22

Thể tích bể nước là: \(3\times2\times1,5=9\left(m^3\right)=9000\left(l\right)\)

Thời gian để bể đầy nước là:

\(9000:3000\times\dfrac{2}{3}=2\) (giờ)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NK
Xem chi tiết
ZZ
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết