LT

Một bể nước dạng hình hộp chữ nhật có chiều dài là 2m,chiều rộng bằng 3/4 chiều dài và chiều cao bằng 1/2.Khi bể chưa có nước,người ta mở vòi cho nước chảy vào bể,mỗi giờ được 0,5m3 nước.Hởi sau mấy giờ bể sẽ đầy nước? 

SM
27 tháng 4 2015 lúc 19:51

Chiều rộng của bể nước đó là:

2 * 3/4 =1,5 (m)

Chiều cao của bể nước đó là:

2 * 1/2 =1 (m)

Thể tích của bể nước đó là:

2 * 1,5 * 1 = 3 (m3)

Số giờ để bể đầy nước là:

3 : 0,5 = 6 (giờ)

Đáp số: 6 giờ

Bình luận (0)
DA
2 tháng 3 2021 lúc 20:22
Thể tích hả bạn ơi 🤨🤨🤨
Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
TH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
LR
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TU
Xem chi tiết