NL

Một bánh xe lăn 500 vòng đi được một đoạn đường dài là 1099m. T ính độ dài đường kính của bánh xe đó?

NN
22 tháng 1 2015 lúc 23:39

500 vòng = 1099 (m)

1 vòng = 1099 : 500 = chu vi của bánh xe

Suy ra, đường kính của bánh xe bằng (1099 : 500) : 3.14 = 0.7 (m)

Bình luận (0)
PH
26 tháng 7 2015 lúc 19:49

lăn 500 vòng = 1099 m 

Suy ra 1099 : 500 = chu vi của bánh xe đó

Vậy 1099 :500 :3,14 =0,7 m

Bình luận (0)
HB
29 tháng 1 2018 lúc 21:45

Vậy nếu lăn 500 vòng thì đươc 1099m nghĩa là 500 vòng = 1099m

Vậy thì tìm 1 vòng bánh xe đó lăn được bao nhiêu m.Thì bạn lấy 1099 : 500 là ra chu vi của bánh xe đó 

Rồi sau đó ta phải suy ra là (1099 : 500) : 3,14 = đường kính của bánh xe đó

                                                                           

Bình luận (0)
HB
29 tháng 1 2018 lúc 21:46

Câu trả lời trên câu thứ 2 nghĩa là chu vi của nó bằng 1 vòng nha

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PL
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
NY
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết