NN

Mỗi buổi sáng, Huy đi bộ từ nhà lúc 6 giờ 30 phút thì đến trường lúc 7 giờ
kém 5 phút. Sáng nay Huy đi khỏi nhà được 250m thì phải quay lại lấy mũ đội đầu. Vì
thế bạn tới trường lúc 7 giờ 5 phút. Hỏi vận tốc trung bình của Huy đi tới trường là bao
nhiêu? (thời gian Huy vào nhà lấy mũ là không đáng kể).

 

NN
20 tháng 2 2022 lúc 10:47

Do quên mũ nên Huy phải đi thêm quãng đường :

250*2=500(m)

7 giờ kém 5 phút = 6 giờ 55 phút

Số thời gian đi thêm :

 7giờ 5 phút- 6 giờ 55 phút=10 (phút)

Thời gian đi học của Huy ( tính thời gian đi lại ) :

 7giờ 5 phút- 6 giờ 30 phút=35 (phút)

Quãng đường Huy đi :

500/10*35=1750(m)

Vận tốc của Huy :

1750/35=50(m/phút)

ĐS :50 m/phút
hơi khó hỉu đr ko :v

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TL
1 tháng 3 2022 lúc 20:33

Do quên mũ nên Huy phải đi thêm quãng đường :

250*2=500(m)

7 giờ kém 5 phút = 6 giờ 55 phút

Số thời gian đi thêm :

 7giờ 5 phút- 6 giờ 55 phút=10 (phút)

Thời gian đi học của Huy ( tính thời gian đi lại ) :

 7giờ 5 phút- 6 giờ 30 phút=35 (phút)

Quãng đường Huy đi :

500/10*35=1750(m)

Vận tốc của Huy :

1750/35=50(m/phút)

ĐS :50 m/phút

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HY
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
9H
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết