1 kg gạo có giá:
66000:4= 16500 (đồng)
Mua 9,5 kg gạo cần trả;
9,5 x 16500=156750(đồng)
Mua 9,5 kg cần trả hơn số tiền mua 4 kg gạo là:
156750 - 16500= 140250 (đồng)
1 kg gạo có giá:
66000:4= 16500 (đồng)
Mua 9,5 kg gạo cần trả;
9,5 x 16500=156750(đồng)
Mua 9,5 kg cần trả hơn số tiền mua 4 kg gạo là:
156750 - 16500= 140250 (đồng)
mẹ mua 7kg gạo hết 105 000 đồng. Hỏi mếu mẹ muốn mua 17,6 kg gạo loại đó thì phải trả cho người bán hàng bao nhiêu tiền
Mẹ mua 3 kg gạo nếp hết 22500. Mẹ mua thêm lượng gạo tẻ gấp rưỡi gạo nếp . Hỏi mẹ mua gạo nếp và gạo tẻ hết bao nhiêu tiền , biết giá tiền của 1 kg gạo tẻ chỉ bằng 2/3 giá tiền của 1 kg gạo nếp
Một người mua 25 kg bao gạo thì cần phải trả 17500 đồng.Hỏi mua 47 kg bao gạo thì cần phải trả bao nhiêu tiền?
Mẹ mua 6,25 kg gạo hết 37500 đồng . Dì Út mua 3,5 kg gạo và dì Út đưa cho cô bán gạo tờ bạc 50 000 đồng . Hỏi cô bán gạo phải trả lại cho dì Út bao nhiêu tiền
Hai bạn An và Bình đi mua gạo. An mua 20 kg gạo, Bình mua nhiều hơn An 5kg gạo cùng loại và phải trả nhiều hơn An 45 000 đồng. Hỏi mỗi bạn phải trả bao nhiêu tiền mua gạo?
mua 5 yến gạo hết 825000 đồng.hỏi mua 2,6 yến gạo như thế phải trả ít hơn bao nhiêu tiền ?
Mẹ mua 6,25 kg gạo hết 37500 đồng . Dì Út mua 3,5 kg gạo và dì Út đưa cho cô bán gạo tờ bạc 50 000 đồng . Hỏi cô bán gạo phải trả lại cho dì Út bao nhiêu tiền ?
mẹ mua 20kg gạo thường với giá 12000 một kg thì vừa hết số tiền mẹ đang có. hỏi cũng với số tiền ấy, nếu mua loại gạo ngon thì được bao nhiêu kg gạo, biết rằng giá 1 kg gạo ngon đắt hơn 1 kg gạo thường là 4000 đồng?
mẹ mua 3kg gạo nếp và kg gạo tẻ trả 130.000đ cô Mai mua 3kg gạo nếp và 2kg gạo tẻ phải trả 168.000đ hỏi 1kg gạo tẻ,1 kg gạo nếp có bao nhiêu tiền?
chú ý:toán phương pháp khử
Năm trước giá 1kg gạo là 10.000 đồng , mẹ Hoa mỗi tháng phải mua hết 500.000 đồng tiền gạo . Năm nay giá gạo tăng thêm 2000 đồng 1 kg . Như vậy năm nay hàng tháng mẹ Hoa phải trả thêm bao nhiêu tiền để mua gạo ? [ Biết gạo ăn hàng tháng năm nay cũng bằng năm trước].