HL

Mạch dao động gồm cuộn dây thuần cảm L và tụ điện C. Mạch đang dao động điện từ với cường độ cực đại của dòng điện trong mạch là I0 = 15mA. Tại thời điểm mà cường độ dòng điện trong mạch là i = 7,5 2 mA thì điện tích trên bản tụ điện là q = 1,5 2 .10-6C. Tần số dao động của mạch là 

A.  1250 π H z .

B.  2500 π H z .

C.  3200 π H z .

D.  5000 π H z .

VN
4 tháng 3 2017 lúc 3:35

Đáp án B

+ i 2 I 0 2 + q 2 Q 0 2 = 1 = > Q 0 = + I 0 = ω . Q 0 = 2 π . f . Q 0 = > f =       2500 π H z .        

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết