HL

Mắc một dây dẫn có điện trở (R = 12 W ) vào hiệu điện thế (3V ) thì cường độ dòng điện qua nó là:

A. 36A

B. 4A

C. 2,5A

D. 0,25A

VN
4 tháng 8 2019 lúc 6:22

Cường độ dòng điện qua dây dẫn:  I = U R = 3 12 = 0 , 25 A

Đáp án: D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TS
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
XC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết