ND

Lực hút tĩnh điện giữa hai điện tích là 8 . 10 - 6 . Khi đưa chúng xa nhau thêm 2 cm thì lực hút là  2 . 10 - 6 N. Khoảng cách ban đầu giữa chúng là

A. 1 cm.

B. 2 cm.

C. 3 cm.

D. 4 cm.

LD
10 tháng 2 2018 lúc 9:50

Đáp án B.

F ' F = r r + 2 2 = 1 4 = > r r + 2 = 1 2 ⇒ r = 2 c m .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết