BR

linh mua 4 tập giấy và 3 quyển vở hết 5400 đồng. dương mua 7 tập giấy và 6 quyển vở hết 9900 đồng . tính gì tiền mỗi tập giấy và 1 quyển vở?

TT
14 tháng 2 2016 lúc 19:56

1 tập giấy 900đ

1 quyển vở 600đ

Bình luận (0)
DH
14 tháng 2 2016 lúc 19:51

dễ =66 000 đ nha

Bình luận (0)
KZ
14 tháng 2 2016 lúc 19:53

dễ 1tập giấy 900đ

1 quyển vở 600đ

Bình luận (0)
AN
14 tháng 2 2016 lúc 19:53

66000 nha ủng hộ đi mà

Bình luận (0)
DH
14 tháng 2 2016 lúc 19:56

66000 đ nha ronando hồ lô

Bình luận (0)
TH
14 tháng 2 2016 lúc 19:58

Tập giấy :900 đồng !

Quyển vở :600 đồng !

Ủng hộ mình nha bạn !!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận (0)
RT
14 tháng 2 2016 lúc 19:59

Giả sử Linh mua gấp đôi số hàng và phải trả gấp đôi tiền tức là:

8 tập giấy + 6 quyển vở và hết 10800 đồng. Dương mua 7 tập giấy + 6 quyển vở và hết 9900 đồng. 

Như vậy hai người mua chênh lệch nhau 1 tập giấy với số tiền là: 10800 - 9900 = 900 ( đồng )900 đồng chính là tiền một tập giấy.

Giá tiền mua 6 quyển vở là: 9900 - ( 900 x 7 ) = 3600 ( đồng)

Giá tiền 1 quyển vở là: 3600 : 6 = 600 ( đồng )

 Đáp số: Tập giấy: 900 đồng; Vở: 600 đồng

 

Bình luận (0)
NT
14 tháng 2 2016 lúc 20:02

900 đồng và 600 đồng

Bình luận (0)
DH
14 tháng 2 2016 lúc 20:02

900đ và 600đ

Bình luận (0)
CT
14 tháng 2 2016 lúc 20:04

Ta có số liệu sau:

Giá 4 tập giấy + giá 3 quyển vở = 5400 đồng   (1)

Giá 7 tập giấy + giá 6 quyển vở = 9900 đồng   (2)

Gấp (1) lên 2 lần, ta có:

Giá 8 tập giấy + giá 6 quyển vở = 10800 đồng  (3)

Trừ (3) cho (1), ta có:

[ Giá 8 tập giấy + giá 6 quyển vở ] - [ Giá 7 tập giấy + giá 6 quyển vở ] = 10800 đồng - 9900 đồng

Giá 8 tập giấy + giá 6 quyển vở  -  Giá 7 tập giấy - giá 6 quyển vở        =        900 đồng

                          Giá 1 tập giấy                                                          =        900 đồng

Giá 1 quyển vở là :

                                                       5400 - ( 900 x 4 ) : 3 = 600 ( đồng )

mình với ronando cho mình tròn 100 nha

Bình luận (0)
TL
14 tháng 2 2016 lúc 20:04

1 tap giay gia 900 đ

Bình luận (0)
KS
14 tháng 2 2016 lúc 20:04

Ta có số liệu sau:

Giá 4 tập giấy + giá 3 quyển vở = 5400 đồng   (1)

Giá 7 tập giấy + giá 6 quyển vở = 9900 đồng   (2)

Gấp (1) lên 2 lần, ta có:

Giá 8 tập giấy + giá 6 quyển vở = 10800 đồng  (3)

Trừ (3) cho (1), ta có:

[ Giá 8 tập giấy + giá 6 quyển vở ] - [ Giá 7 tập giấy + giá 6 quyển vở ] = 10800 đồng - 9900 đồng

Giá 8 tập giấy + giá 6 quyển vở  -  Giá 7 tập giấy - giá 6 quyển vở        =        900 đồng

                          Giá 1 tập giấy                                                          =        900 đồng

Giá 1 quyển vở là :

                                                       5400 - ( 900 x 4 ) : 3 = 600 ( đồng )

mình với ronando cho mình tròn 100 nha

Bình luận (0)
TA
12 tháng 2 2017 lúc 14:58

1quyển vở 600 đồng 

1 tập giấy 900 đồng

Bình luận (0)
TN
19 tháng 2 2017 lúc 8:13

cac ban co the giai de hieu hon ko

Bình luận (0)
NH
27 tháng 3 2017 lúc 20:33

1 quyển vở la 100000000000 đồng

Bình luận (0)
DT
2 tháng 9 2021 lúc 14:51

1 tập giấy  900 đ 

1 quyển vở 600 đ 

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa