39

Làm giúp mình nhanh với cảm ơn

EC
19 tháng 9 2021 lúc 8:21

 a, Công suất điện của bóng là:

       \(P=U.I=36.0,8=28,8\left(W\right)\)

    Điện trở của bóng là:

       \(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{36}{0,8}=45\left(\Omega\right)\)

b, Công suất tiêu thụ là:

     \(P=U.I=U.\dfrac{U}{R}=9.\dfrac{9}{45}=1,8\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
GB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết