HL

Khối lượng muối clorua (gam) thu được khi cho 13 gam Zn tác dụng với lượng dư Cl2 là 

26,7.

27,2

28,4

18,2

H24
21 tháng 3 2022 lúc 19:10

\(n_{Zn}=\dfrac{13}{65}=0,2\left(mol\right)\)

=> nZnCl2 = 0,2 (mol)

=> mZnCl2 = 0,2.136 = 27,2 (g)

=> B

Bình luận (0)
NL
21 tháng 3 2022 lúc 19:10

27,2

Bình luận (0)
KS
21 tháng 3 2022 lúc 19:11

\(n_{Zn}=\dfrac{13}{65}=0,2\left(mol\right)\\ PTHH:Zn+Cl_2\underrightarrow{t^o}ZnCl_2\\ Mol:0,2\leftarrow0,2\leftarrow0,2\\ m_{ZnCl_2}=136.0,2=27,2\left(g\right)\)

Bình luận (1)
NT
21 tháng 3 2022 lúc 19:24
Bình luận (2)
TV
16 tháng 5 2024 lúc 16:49

Cho hỏi sao có 136 vậy ạ😓

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
3T
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết