VM

khối lượng hỗn hợp gồm : 15g CaCO3 và 2 mol HCl, (Cl = 35,5 , H = 1)

MN
16 tháng 12 2021 lúc 21:46

\(m_{hh}=m_{CaCO_3}+m_{HCl}=15+2\cdot36.5=88\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
YD
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết