DM

Khối lớp 5 có tổng cộng 147 học sinh, tính ra cứ 3 học sinh nam thì có 4 học sinh nữ. Hỏi khối lớp 5 có bao nhiêu học sinh nam, bao nhiêu học sinh nữ ?

NT
11 tháng 9 2015 lúc 17:51

Vì cứ 3 học sinh nam thì có 4 học sinh nữ.Suy ra tỉ số học sinh nam và nữ của khối đó là: 3/4

Có số học sinh nam là:

147:(3+4)x3=63(học sinh)

Có số học sinh nữ là:

147-63=84(học sinh)

Bình luận (0)
NN
11 tháng 9 2015 lúc 17:56

3+4 =7 ->7/147

147:7=21

21.=62//21.4=84

Trai:62 học sinh

Gái:84 học sinh

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
L2
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết