H24

Kéo một vật 2kg với một lực 10N theo phương ngang, vật bắt đầu chuyển động trên mặt sàn ngang a) Tính gia tốc b) Tính vận tốc sau khi chuyển động được 5s c) Sau khi ngừng lực kéo F. Hỏi vật đi tiếp bao xa thì dừng lại.

TK
15 tháng 12 2021 lúc 15:14

a,\(a=\dfrac{F}{m}=\dfrac{10}{2}=5\left(\dfrac{m}{s^2}\right)\)

b,\(v=v_0+at=0+5\cdot5=25\left(\dfrac{m}{s}\right)\)

c, <Bạn coi xem có thiếu dữ kiện gì ko nha 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
VB
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết