NN

Hỗn hợp X có tỉ khối so với  H 2  là 21,2 gồm propan, propen và propin. Khi đốt cháy hoàn toàn 0,1 mol X, tổng khối lượng của  C O 2  và  H 2 O  thu được là:

A. 18,60 gam

B. 20,40 gam

C. 18,96 gam

D. 16,80 gam

NS
27 tháng 3 2019 lúc 14:32

Đáp án là C

Quy hỗn hợp về  C 3 H 6 ,   C 3 H 8 lần lượt có số mol là a, b

=> Ta có hệ:

=> a=0.08mol , b=0,02 mol

=> m=18,96g

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết