TA

Hoà tan hoàn toàn 10,2 gam Al2O3 vào 200 gam dung dịch H2SO4 loãng vừa đủ. 

a/. Tính khối lượng muối thu được sau phản ứng ? 

b/. Tính nồng độ phần trăm của dung dịch H2SO4 cần dùng? 

c/. Tính nồng độ phần trăm của dung dịch muối tạo thành?  

(khối lượng dung dịch sau phản ứng = khối lượng các chất ban đầu) 

 (Biết Al=27, O=16, H=1, S=32) 

 

TA
23 tháng 9 2021 lúc 16:04

giup mk voi

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết