NN

Hòa tan 6,12 gam hỗn hợp glucozo và saccarozo vào nước thu được 100ml dung dịch X. Cho X tác dụng với  A g N O 3 / N H 3  dư thu được 3,24 gam Ag. Khối lượng saccarozo trong hỗn hợp ban đầu là:

A. 2,7gam

B. 3,42gam

C. 32,4 gam

D. 2,16gam

NS
1 tháng 1 2017 lúc 2:53

n g l u c o z o = 1 2 . n A g = 1 2 . 3 , 24 108 = 0 , 015 m o l

⇒ m g l u c o z o = 0,015.180 = 2,7g

m s a c c a r o z o = m h h - m g l u c o z o

= 6,12 - 2,7 = 3,42g

⇒ Chọn B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BN
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
2H
Xem chi tiết