BT

Hoà tan 23,5 g kali oxit vào nước được 0,5 lít dung dịch A. Nồng độ mol của dung dịch A là

A.1M.

B.0,5M.

C.0,25M.

D.2M.

NT
14 tháng 9 2021 lúc 20:13

\(n_{K2O}=\dfrac{23,5}{94}=0,25\left(mol\right)\)

Pt : \(K_2O+H_2O\rightarrow2KOH|\)

        1          1              2

      0,25                     0,5

\(n_{KOH}=\dfrac{0,25.2}{1}=0,5\left(mol\right)\)

\(C_{M_{ddKOH}}=\dfrac{0,5}{0,5}=1\left(M\right)\)

⇒ Chọn câu : 

 Chúc bạn học tốt

Bình luận (0)
H24
14 tháng 9 2021 lúc 20:13

undefined

Bình luận (0)
H24
14 tháng 9 2021 lúc 20:13

A. 1M

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết