GD

Hòa tan 11,28 gam K2O vào nước dư, thu được dung dịch chứa m gam KOH. Giá trị m là

H24
9 tháng 4 2022 lúc 8:18

\(n_{K_2O}=\dfrac{11,28}{94}=0,12\left(mol\right)\)

PTHH: K2O + H2O --> 2KOH

            0,12--------->0,24

=> m = 0,24.56 = 13,44 (g)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PS
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
RO
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết