PL
Hình lập phương có diện tích 1 mặt là 25m2 . Vậy thể tích hình đó là
6C
5 tháng 5 2021 lúc 19:55

Cạnh của hình lập phương đó là : 5 ( bởi vì 5 x 5 = 25 )

Thể tích hình đó là :

  5 x 5 x 5 = 125 ( m3 )

         đáp số : 125 m3

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
NC
5 tháng 5 2021 lúc 19:56

Ta có : 5 x 5 = 25

=> Độ dài 1 cạnh của hlp là 25 : 5 = 5 ( m)

Thể tích hlp là :

5 x 5 x 5 = 125 \(\left(m^3\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TN
5 tháng 5 2021 lúc 19:58

Thể tích hình đó là :

25 x 5 = 125 (m3)

Đáp số : 125 m3

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TD
3 tháng 8 2021 lúc 21:19

Độ dài cạnh của HLP đó là 5 vì \(5\times5=25\) .

Thể tích của hình đó là:

       \(5\times5\times5=125\)(m3)

                   Đáp số:.....

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
TD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
SN
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết