HH

Hãy tính:

a)Số mol CO2 có trong 11g khí CO2(đktc)

b)Thể tích (đktc) của 9.\(10^{23}\) phân tử khí H2

Giúp mình với

 

MN
14 tháng 12 2021 lúc 19:59

\(a.\)

\(n_{CO_2}=\dfrac{11}{44}=0.25\left(mol\right)\)

\(b.\)

\(n_{H_2}=\dfrac{9\cdot10^{23}}{6\cdot10^{23}}=1.5\left(mol\right)\)

\(V_{H_2}=1.5\cdot22.4=33.6\left(l\right)\)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
HH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết
38
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết