HL

Hai xe ô tô A B có khối lượng m A = 2 m B , đồ thị tọa độ - thời gian của hai xe như ở hình bên. Gọi W đ A ,   W đ B  tương ứng là động năng của xe A và xe B. Kết luận đúng là

A.  W đ A = 4 W đ B

B. W đ A = 18 W đ B   

C. W đ A = 6 W đ B

D. W đ A = 9 W đ B

VN
19 tháng 7 2017 lúc 6:13

Chọn B.

Động năng của một vật khối lượng m đang chuyển động với vận tốc v được xác định theo công thức:

Theo bài mA = 2mB (2)

Từ đồ thị ta thấy đây là đồ thị chuyển động thẳng đều do vậy ta được

Từ (1); (2) và (3) ta được:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết