Bài 15. Công suất

LP

Hai vật A và B được đặt lên 1 mặt phẳng nghiêng thông qua các ròng rọc như hình vẽ. Biết vật A có khối lượng 5kg, chiều cao mặt phẳng nghiêng là 2m , độ dài mặt phẳng nghiêng là 5m. Xác định khối lượng của vật B để hệ thống cân bằng

DT
14 tháng 3 2021 lúc 7:25

Trọng lượng của vật B là 

P=10xm=10x5=50 (kg)

Công để năng vật là  

A=FxS

F=P, s=h

=>A=Pxh=50x2=100(J) 

Khối lương của vật B là 

P=10xm=>m=P:10=50:10=5 (kg) 

 

 

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
SH
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
AJ
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết