HL

Hai tàu thuỷ có khối lượng 50.000 tấn ở cách nhau 1 km. Lực hấp dẫn giữa chúng là

A.   0 , 167 . 10 - 9   N .

B. 0 , 167 . 10 - 3   N .

C. 0,167 N.

D. 1,7 N.

VN
22 tháng 3 2018 lúc 5:54

Đáp án C

50000 tấn = 50000000 kg.

Lực hấp dẫn giữa hai tàu là 

F h d = G . m 1 . m 2 r 2 = 6 , 67.10 − 11 .5.10 7 .5.10 7 1000 2 = 0 , 167 N

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
QL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết