NM

hai ô tô ở hai vị trí A và B cách nhau 120 km. Ô tô đi từ A có vạn tốc 35km/giờ và đến B.Ô tô đi từ B có vận tốc 25km/giờ và đi đến A .Hai ô tô đều khởi hành vào lúc 8 giờ 15 phút .Hỏi đến mấy giờ thì hai ô tô gặp nhau và điểm gặp nhau cách A bao nhiêu km?

(nhớ giải chi tiết nhé).....! 

LM
30 tháng 3 2016 lúc 22:02

Tổng vận tốc của hai xe là:

\(35+25=60(km/giờ)\)

Hai xe gặp nhau sau số giờ là:

\(120:60=2(giờ)\)

Hai xe gặp nhau lúc:

8 giờ 15 phút+ 2 giờ=10 giờ 15 phút

Điểm gặp cách A là :\(70 km\)

Bình luận (0)
H24
20 tháng 3 2016 lúc 14:14

tổng vận tốc là: 35 + 25=40(km/giờ)

sau số giờ 2 xe gặp nhau là

120 : 40=3 giờ 

gặp nhau lúc số giờ  là

8 giờ 15 phút + 3 giờ = 11 giờ 15 phút 

cách A là 

35x3=105km 

Bình luận (0)
LM
30 tháng 3 2016 lúc 21:57

Sai rồi hoanganhbakhuat1 ạ

Bình luận (0)
NT
17 tháng 1 2017 lúc 16:57

Tổng vận tốc hai xe là:

35+25=60 (km/giờ)

Hai ô tô đó gặp nhau lúc:

60+8 giờ 15 phút =10 giờ 15 phút

Điểm gặp nhau cách A là:

60-25+35=70 (km)

Đ/S:10 giờ 15 phút

70 km

Bình luận (0)
HP
31 tháng 3 2017 lúc 18:36

chuẩn hoanganhbakhuat1 tính sai rùi

Bình luận (0)
DM
4 tháng 4 2018 lúc 20:34

ket qua la 70 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NM
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
TO
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết