Bài 1: Hệ tọa độ trong không gian

DL

hai ô tô cùng khởi hành từ A và B cách nhau 72 km và đi ngược chiều nhau. Sau 45 phút thì 2 xe gặp nhau. Vận tốc của ô tô đi từ A lớn hơn vận tốc ô tô đi từ B là 6km/giờ. Hỏi điểm gặp nhau cách B bao nhiêu km ?

giúp mình nha mình cần gấp lắm

TC
30 tháng 4 2016 lúc 9:22

Đổi 45 phút = 0,75 giờ

Tổng vận tốc của hai ô tô là:

    72:0,75=96(km/h)

Vận tốc của xe đi từ Blà:
    (96-6):2=45(km/h)

 Điểm gặp nhau cách b là:
    45.0,75=33,75(km)

            Đáp số:75 km

Bình luận (0)
PA
30 tháng 4 2016 lúc 10:48

qua de. bang 75kmhehe

Bình luận (0)
VT
16 tháng 5 2016 lúc 20:09

             45 phút = 0,75 giờ

   Tổng vận tốc của cả hai ô tô là:

         72 : 0,75 = 96 (km/giờ)

   Vận tốc của xe đi từ B là:

         ( 96 - 6 ) : 2 = 45 (km/giờ)

   Điểm gặp nhau cách B số ki - lô - mét là:

         45 x 0,75 = 33,75 (km)

                         Đáp số: 33,75 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
VT
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
PV
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
HB
Xem chi tiết
JL
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
BS
Xem chi tiết