HL

Hai nguồn điện có suất điện động và diện trở trong lần lượt là  ξ 1 = 4 , 5 V ; r 1 = 3 Ω , ξ 2 = 3 V , r 2 = 2 Ω . Mắc hai nguồn điện thành mạch kính như hình vẽ. Cường độ dòng điện chạy trong mạch và hiệu điện thế U A B lần lượt là?

A. 1,5A và 1,5V

B. 1,5A và 0V

C. 3,0 A và 0V.

D. 0,3 A và 1,5V

VN
18 tháng 6 2018 lúc 10:42

đáp án B

I = ξ 1 + ξ 2 r 1 + r 2 = 4 , 3 + 3 3 + 2 = 1 , 5 A U A B = + ξ 1 - I . r = 4 , 5 - 1 , 5 . 3 = 0

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết