HL

Hai điện tích điểm bằng nhau đặt trong chân không cách nhau một khoảng r1 = 2 cm. Lực đẩy giữa chúng là  F 1 = 1,6.  10 - 4 N. Để lực tương tác giữa hai điện tích đó bằng  F 2 = 2,5.  10 - 4  N thì khoảng cách giữa chúng là

A.  r 2 = 1,6 m

B.  r 2  = 1,6 cm

C.  r 2  = 1,28 cm

D. r 2  = 1,28 m

VN
12 tháng 6 2018 lúc 6:46

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết