HL

Hai dây dẫn bằng đồng có cùng chiều dài. Dây thứ nhất có tiết diện S 1   =   5   m m 2 và điện trở R 1   =   8 , 5   Ω . Dây thứ hai có tiết diện S 2   =   0 , 5   m m 2 . Tính điện trở R2.

A. 8,5 Ω

B. 85 Ω

C. 50 Ω

D. 55 Ω

VN
8 tháng 11 2018 lúc 7:52

Ta có: Vật Lí lớp 9 | Tổng hợp Lý thuyết - Bài tập Vật Lý 9 có đáp án

Vậy R2 = 10.R1 = 10.8,5 = 85 Ω

→ Đáp án B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết