HL

Hai bình điện phân mắc nối tiếp với nhau trong một mạch điện, bình 1 chứa dung dịch CuSO 4 có các điện cực bằng đồng, bình 2 chứa dung dịch AgNO 3 có các điện cực bằng bạc. Trong cùng một khoảng thời gian nếu lớp bạc bám vào catot của bình thứ 2 là m 2 = 41 , 04 g thì khối lượng đồng bám vào catot của bình thứ nhất là bao nhiêu. Biết A Cu = 64 , n Cu = 2 , A Ag = 108 , n Ag = 1

A. 12,16g

B. 6,08g

C. 24,32g

D. 18,24g

VN
6 tháng 6 2019 lúc 10:18

Chọn đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết