KT

giúp tôi với tối nay 9:00 phải nộp rồi !

cảm ơn nhiều!!!!!undefined

H24
1 tháng 12 2021 lúc 18:06

Bài 1 

Coi khối lượng Fe:7 gam

      Khối lượng O:3 gam 

-> nFe=7:56=0,125 mol

    no=3:16=0,1875 mol

Tỉ lệ nFe:no=o,125:0,1875=2:3

->công thức:Fe2O3

b khối lượng mol là:

56* 2+16*3=160

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
KT
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết