TO

Giúp mình câu này với ạ

NG
16 tháng 11 2021 lúc 15:52

Phương trình vận tốc: \(v=v_0+at\)

\(\Rightarrow6=2+a\cdot5\Rightarrow a=0,4\)m/s2

Quãng đường vật đi sau 5s:

\(S=v_0t+\dfrac{1}{2}at^2=2\cdot5+\dfrac{1}{2}\cdot0,4\cdot5^2=15m\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
TP
Xem chi tiết
CG
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết