DD

Giúp mình bài này với mìn cảm ơn

KL
26 tháng 7 2021 lúc 19:17

Gọi giá ban đầu của đôi giày nếu không khuyến mãi là x(vnđ)

Giá tiền được giảm là: 65%x(vnđ)

Theo đề bài ra ta có: 

x-65%x=1 520 000

<=>35%x=1 520 000

<=> x=4 342 857,143

x=4 342 857,143

Vậy giá tiền ban đầu của chiếc giày là 4 342 857,143

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DD
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết