PT

giúp mik vs mn ơi

Một quả bóng hình cầu có diện tích bề mặt là 1256 cm2 tính bán kính của quả bóng đó (π≈3,14)

 

TN
8 tháng 5 2022 lúc 19:25

Từ công thức \(S_{cầu}=4\pi r^2=1256\left(cm^2\right)\)

\(\Rightarrow r^2=\dfrac{1256}{4\pi}\approx100\left(cm\right)\Rightarrow r\approx10\left(cm\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết