MS

undefined  

giúp mik với mik cần gấp

 

H24
21 tháng 2 2022 lúc 11:31

 

a, Trọng lượng vật là \(P=10m=50.10=500\left(N\right)\) 

40 cm = 0,4(m)

Công thực hiện là

\(A=P.h=500.0,4=0,2\left(KJ\right)\) 

Lực kéo vật khi dùng mặt phẳng nghiêng là

\(F=\dfrac{A}{l}=\dfrac{200\left(KJ\rightarrow J\right)}{2}=100\left(N\right)\) 

b, Công thực hiện vật khi có ma sát là

 \(A'=\dfrac{A}{80\%}.100\%=\dfrac{200}{80}.100=250\left(J\right)\) 

Lực kéo vật lúc này là

\(F_k=\dfrac{A}{s}=\dfrac{500}{2}=250\left(N\right)\) 

 Công do lực ma sát sinh ra là

\(A_{ms}=A-A_i=A-H.A=200-80\%.200=40\left(J\right)\) 

Độ lớn lực ma sát là

\(A_{ms}=F_{ms}.s\Rightarrow F_{ms}=\dfrac{A_{ms}}{s}\\ \)

\(=\dfrac{40}{2}=20\left(N\right)\)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
AN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết