TA

Giúp em với ạ em cảm ơn nhiều ạ🥺

H24
29 tháng 10 2021 lúc 7:21

Bạn tự vẽ sơ đồ mạch điện và tự làm tóm tắt nhé!
Bài 1:

b. \(U=IR=I\left(R1+R2\right)=0,4\left(15+2\right)=6,8\left(V\right)\)

c. \(I=I1=I2=\dfrac{U'}{R}=\dfrac{60}{15+2}=\dfrac{60}{17}\simeq3,5\left(A\right)\left(R1ntR2\right)\)

Bài 2:

\(5400kJ=1500\left(Wh\right)\)

a. \(A=Pt\Rightarrow P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{1500}{1}=1500\left(W\right)\)

b. \(P=UI\Rightarrow I=\dfrac{P}{U}=\dfrac{1500}{220}=\dfrac{75}{11}\simeq6,82\left(A\right)\)

Bình luận (2)
H24
29 tháng 10 2021 lúc 7:31

Bài 3:

a. \(R=p\dfrac{l}{S}=1,1.10^{-6}\dfrac{3}{0,05.10^{-6}}=66\left(\Omega\right)\)

b. \(P=UI=U\left(\dfrac{U}{R}\right)=220.\left(\dfrac{220}{66}\right)=733,33\left(W\right)\)

c. \(A=Pt=733,33.\left(\dfrac{30}{60}\right)=366,665\left(Wh\right)=0,366665\left(kWh\right)=1319994\left(J\right)\)

Bài 4:

a. \(S=\pi\dfrac{d^2}{4}=\pi\dfrac{1^2}{4}=0,785\left(mm^2\right)\)

\(\Rightarrow R=p\dfrac{l}{S}=5,5.10^{-8}\dfrac{10}{0,785.10^{-6}}=\dfrac{110}{157}\simeq0,7\left(\Omega\right)\)

b. \(A=Pt=UIt=U\left(\dfrac{U}{R}\right)t=70\left(\dfrac{70}{0,7}\right).\dfrac{1}{3}=2333,33\left(Wh\right)=2,33333\left(kWh\right)\simeq8400000\left(J\right)\)

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TA
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết