TS

giữa hai đầu một điện trở R=20 ôm, có một hiệu điện thế U=6V. Tính cường độ dòng điện I đi qua điện trở này khi đó

H24
8 tháng 11 2021 lúc 13:52

\(I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{6}{20}=0,3A\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
XC
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết