CT

Giải giúp mình với 😄 Hai người đi xe đạp xuất phát cùng lúc cùng nơi .Người thứ (1) sau 20 phút đi được 400m .Người (2) chuyển động với vận tốc 15km/h a, tính vận tốc của người 1 b, tính quảng đường người hai đi được sau 0,5 giờ c, sau bao lâu thì hai người cách nhau 1,2km

H24
28 tháng 10 2021 lúc 19:17

\(20p=\dfrac{1}{3}h;400m=0,4km\)

a. \(v'=s':t'=0,4:\dfrac{1}{3}=1,2\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

b. \(s''=v''t.''=15.0,5=7,5\left(km\right)\)

c. Thời gian cánh nhau 1,2km:

+ Người 1: \(t_1=s:v_1=1,2:1,2=1\left(h\right)\)

+ Người 2: \(t_2=s:v_2=1,2:15=0,08\left(h\right)\)

Vậy sau \(t=t_1-t_2=1-0,08=0,92\left(h\right)\) thì hai người cách nhau 1,2 km.

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
LM
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
AS
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
AT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết