H24

giải cho mình bài 27.11, 28.18 SBT lớp 7 với ạ ghi hộ mình tóm tắt bài toán luôn ạ

NA
28 tháng 6 2020 lúc 21:10

bài 27,11:TÓM TẮT :

        I=0,25A 

       U=5,8V; U1=2,8V

    TÍNH I1,I2,U2?

   a) vì Đ1 nối tiếp với Đ2 nên ta có : I=I1=I2

      => cường độ dòng điện chạy qua đèn 1 là : I1=I=0,25A

         Cường đọ dòng điện chạy qua đèn 2 là : I2=I=0,25A

b) vì Đ1  nối tiếp Đ2 nên ta có : U=U1+U2

      => Hiệu điện thế giữa 2 đầu đèn 2 là : U2=U=U1

      => U2=5,8V - 2,8 V 

      => U2= 3V

c) cả 2 đèn đều sáng hơn

bài 28.18:TÓM TẮT:

         U1=2,8V

          I=0,45A;I1=0,22A

    TÍNH U2,I2?

a) vì Đ1 song song Đ 2 nên U=U1=U2

  =>ta có :U=U1=2,8V

  => hiệu điện thế giữa 2 đầu đèn 2 là :

    U=U2=2,8V

b) vì Đ1 song song Đ2 nên ta có : I=I1+I2

  => cường độ dòng điện chạy qua Đ2 là : 

    => I2=I-I1 

=> I2= 0,45A-0,22A

  => I2=0,23 A

CHÚC BẠN HỌC TỐT !!!

    

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
MC
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
MQ
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
SS
Xem chi tiết
P7
Xem chi tiết