NH

Giải chi tiết giúp mình với ạ!

H24
17 tháng 12 2021 lúc 13:25

a) \(n_{H_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\)

PTHH: Mg + 2HCl --> MgCl2 + H2

_____0,2<-----------------0,2<--0,2

=> \(\%Mg=\dfrac{0,2.24}{10}.100\%=48\%\)

b) \(C\%\left(MgCl_2\right)=\dfrac{0,2.95}{0,2.24+200-0,2.2}.100\%=9,3\%\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
VV
Xem chi tiết
YA
Xem chi tiết
YA
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
QC
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết